คะแนนกระทู้:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ให้น้องอยู่บ้าน
รบกวนขอคำปรึกษานิดนึงค่ะ แบบว่า บ้านเป็นชื่อของเรา
แต่ตอนนี้เราไม่ได้อยู่ และให้น้องอยู่ อยู่แบบเฉย ๆ
ก็เกรงว่า ถ้าหากเวลานานเข้าเป็นสิบ ๆ ปี
แล้วแบบนี้ กลัวว่าบ้านจะเป็นของน้องไปโดยการครอบครองได้หรือเปล่าคะ
หรือว่าจะมีวิธีป้องกันแบบไหนได้บ้างคะ หรือว่า ถึงจะอยู่นานแค่ไหน
ก็ไม่มีสิทธิ์ได้ครอบครองเป็นเจ้าของโดยกาลเวลาคะ
รบกวนขอคำปรึกษาค่ะ ขอบคุณค่ะ
การเข้าไปอยู่เพราะเจ้าของบ้านให้เข้าไปอยูอาศัยได้ แบบนี้แม้จะอยู่นานแค่ไหนก็ไม่ได้สิทธิครอบครองเป็นเจ้าของ

[-]
กล่องตอบด่วน
พิมพ์การตอบกระทู้ของคุณที่นี่

Image Verification
Please enter the text within the image on the left in to the text box below. This process is used to prevent automated posts.
Image Verification
(case insensitive)

ไปยังหัวข้อ:

ผู้ที่กำลังดูกระทู้นี้: 1 ผู้เยี่ยมชม