คะแนนกระทู้:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ประภัยรถยนต์
สวัสดีค่ะ  ขอสอบถามหน่อยค่ะ

คือมีอยู่ดิฉันได้เกดอุบัติเหตุรถชน แต่ดิฉันเป็นฝ่ายผิดโดยที่ประกันภัยรถยนต์ขาด และคู่กรณีมีการเรียกว่าเช่ารถระหว่างซ่อมซึ่งทางเราตกลงกันที่ 45 วัน โดยไม่หลักฐานใดๆหรือมีลงบันทึกประวันค่ะ แต่รถซ่อมเกิน 45 วัน จึงขอสอบถามผู้ที่รอบรู้ด้วยค่ะ

1. ถ้าเราจ่ายไปแล้ว 45 วัน ส่วนที่เกินเราไม่จ่ายได้หรือไม่ค่ะ  และเขาสามารถดำเนินคดีกับเราได้ใหมค่ะ
2. เราจะสามารถทำอย่างไรบ้างค่ะ เนื่องจากคู่กรณีไม่ยอมมาเซ็นต์ปิดคดีที่โรงพักค่ะ
3. ถ้ามีฟ้องร้องเรื่องถึงศาลจะติดคุกใหม่ค่ะ

รบกวนผู้ที่รู้ช่วยตอบหน่อยค่ะ ตอนนี้ร้อนใจมาก เครียดหนักงานมากค่ะ เพราะคู่กรณีให้เอาเงินแต่ค่าเช่ารถอย่างเดียวเลยค่ะ ไม่ยอมมาที่โรงพักเลยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

[-]
กล่องตอบด่วน
พิมพ์การตอบกระทู้ของคุณที่นี่

Image Verification
Please enter the text within the image on the left in to the text box below. This process is used to prevent automated posts.
Image Verification
(case insensitive)

ไปยังหัวข้อ:

ผู้ที่กำลังดูกระทู้นี้: 1 ผู้เยี่ยมชม