คะแนนกระทู้:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
การฟ้องเอาที่ดินคืน
พอดีผมมีโฉนด2ผืน1โอนให้2โอนขายแล้วญาติเอาเข้าไปกู้แบงค์ต่อ  แต่ที่ได้ตกลงกันไว้คือจะอาศัยชื่อเขาทำเรื่องกู้ให้เพราะเครดิตผมไม่ดีแล้วเราก็เชื่อใจเขามากโดยไม่ได้ทำสัญญาอะไรไว้เลยพอได้เงินมาก็เป็นคนละนิสัยเลยพอไปถามก็ชวนทะเลาะไม่ยอมคืนให้แล้วก็บอกไม่ต้องคุยกันนี่ก็ปีกว่าแล้วผมไม่รู้ทำไงดีผมพอมีวิธีไหนที่จะได้คืนมามั่ยครับ
ก็อาจจะต้องทำเรื่องฟ้องศาลไปตามขั้นตอนครับ

[-]
กล่องตอบด่วน
พิมพ์การตอบกระทู้ของคุณที่นี่

Image Verification
Please enter the text within the image on the left in to the text box below. This process is used to prevent automated posts.
Image Verification
(case insensitive)

ไปยังหัวข้อ:

ผู้ที่กำลังดูกระทู้นี้: 1 ผู้เยี่ยมชม