คะแนนกระทู้:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ซื้อรถให้แล้วเพื่อนไม่ผ่อน
ขอสอบถามครับ ผมทำเรื่องซื้อรถให้เพื่อนเพื่อใช้งาน แต่เพื่อนค้างส่งค่างวดรถ ไฟแนนท์กำลังจะดำเนินคดีกับเรา มีวิธีไหนที่จะประนีประนอมกับทางไฟแนนท์ และมีวิธีไหนที่จะเอาผิดหรือบังคับให้เพื่อส่งค่างวดรถต่อได้
ไฟแนนท์จะดำเนินคดี ก็แปลว่ามีการบอกเลิกสัญญาแล้วนะครับ ตรงนี้ก็ต้องหารถไปคืน หากไม่คืนคุรก็ต้องรับผิดชอบตามสัญญา ส่วนเพื่อนคุณก็ต้องไปดูว่าได้ทำสัญญาอะไรกันไว้ไหม ตรงนี้คุณก็ต้องไปตาม

[-]
กล่องตอบด่วน
พิมพ์การตอบกระทู้ของคุณที่นี่

Image Verification
Please enter the text within the image on the left in to the text box below. This process is used to prevent automated posts.
Image Verification
(case insensitive)

ไปยังหัวข้อ:

ผู้ที่กำลังดูกระทู้นี้: 1 ผู้เยี่ยมชม