คะแนนกระทู้:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สวัสดีครับ ขอปรึกษาปัญหาทางกฏหมายหน่อยครับ
หมู่บ้านทาวเฮ้าส์ที่ผมอยู่ เป็นที่ดินกรรมสิทธิ์และโครงการของญาติผมครับ ผมมีศักดิ์เป็นหลานเจ้าของโครงการ

หมู่บ้านนี้เป็นแบบซอยตัน สามารถเข้าออกได้ทางเดียวเท่านั้นครับ

1.ปัจจุบันพบว่ามีลูกบ้านเอาสิ่งของ หรือกระถางต้นไม้มาตั้งไว้ข้างบ้าน (ไม่ใช่หน้าบ้าน) เพื่อกันไม่ให้คนอื่นเอารถมาจอด บนถนนของหมู่บ้าน ถ้าผมต้องการให้เค้าเอาสิ่งของเหล่านั้นออกไป สามารถทำได้ไหมครับ

2.เนื่องจาก ผมจำเป็นต้องจอดรถข้างแนวกำแพงบ้านคนอื่น ผมสามารถเอากรวยจราจรไปวางตั้งไว้ตรงจุดดังกล่าว เพื่อให้ทราบว่าตรงนี้มีคนจอด สามารถทำได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
1.ควรให้บุคคลที่รับผิดชอบในส่วนของถนนหมู่มาดำเนินการในตรงนี้
2.คุณยังไม่อยากให้ลูกบ้านทำ ยังคิดจะเอาออก แต่คุณยังจะทำอย่างนั้นเพื่อตัวเอง 5555

[-]
กล่องตอบด่วน
พิมพ์การตอบกระทู้ของคุณที่นี่

Image Verification
Please enter the text within the image on the left in to the text box below. This process is used to prevent automated posts.
Image Verification
(case insensitive)

ไปยังหัวข้อ:

ผู้ที่กำลังดูกระทู้นี้: 1 ผู้เยี่ยมชม