คะแนนกระทู้:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
แบบนี้ผิดกฎหมายหรือเปล่าค่ะ
ซื้อคอมพิวเตอร์ร่วมกับแฟนเก่า แล้วเลิกกันไปสักพักแล้ว 
อยู่ๆแฟนเก่าเข้ามาในบ้านตอนเราไม่อยู่(มีญาติอยู่) ยกคอมพิวเตอร์ไป
แบบนี้สามารถเรียกร้องอะไรได้บ้างค่ะ  หรือควรตกลงยังไงดี
ผิดกฎหมายไหม สามารถแจ้งความได้หรือไม่เพราะคอมพิวเตอร์มีเอกสารสำคัญข้อมูลต่างๆอยู่ด้วย

ขอบคุณค่ะ
เรื่องเข้ามาในบ้าน หากไม่ได้รับอนุญาต มีความผิดในเรื่องบุกรุก ส่วนเรื่องคอมพิวเตอร์ หากร่วมกันซื้อมาด้วยกันก็ถือว่าเป็นเจ้าของร่วมกันคนละครึ่ง ดังนั้นคุณอาจจะมีสิทธิเรียกร้องเอาคอมพิวเตอร์ และหากการเอาคอมพิวเตอร์ไปนั้นแฟนเก่าได้ทำให้เกิดความเสียหายกับข้อมูลที่สำคัญ คุณก็อาจจะเรียกร้องค่าเสียหายเอาจากแฟนเก่าได้ครับ

[-]
กล่องตอบด่วน
พิมพ์การตอบกระทู้ของคุณที่นี่

Image Verification
Please enter the text within the image on the left in to the text box below. This process is used to prevent automated posts.
Image Verification
(case insensitive)

ไปยังหัวข้อ:

ผู้ที่กำลังดูกระทู้นี้: 1 ผู้เยี่ยมชม