คะแนนกระทู้:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สอบถามเรื่องการหมิ่นประมาทครับ
ในกรณีที่ผมเปนติวเตอร์แห่งหนึ่งอยุ่ แล้วมี คนที่จะมาใช้บริการ ได้ดู ผลงานต่างๆ  แล้ว (แต่ผมยังเปิดข้อมุลให้ดุไม่หมด เพราะไม่เกี่ยวกับบริการที่คุยกันตั้งแต่แรก ) แต่คู่ค้า  ได้กล่าวออกมาว่า   "มั่วละคุณ ทำไม่เป็นชัดมาก"  

แบบนี้เข้าข่ายหมิ่นประมาทซึ่งหน้าไหมครับ

และสามารถแจ้งความได้ไหม  

เปนการคุยกันส่วนตัวในเฟสบุ้คครับ
อันนี้เป็นมาตรา 328 ได้ไหมอ่ะครับ ตอนนี้สะกิดใจเหลือเกินครับ เปิดติวเตอร์มาต้องนานเจอคำนี้เข้าไปเฟลมากเลยครับ

[-]
กล่องตอบด่วน
พิมพ์การตอบกระทู้ของคุณที่นี่

Image Verification
Please enter the text within the image on the left in to the text box below. This process is used to prevent automated posts.
Image Verification
(case insensitive)

ไปยังหัวข้อ:

ผู้ที่กำลังดูกระทู้นี้: 1 ผู้เยี่ยมชม