คะแนนกระทู้:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
จะเปลี่ยนทนายใหม่ให้เขียนยื่นฎีกาได้หรือไม่ค่ะ
Sad 
สวัสดีค่ะหนูอยากทราบว่าถ้าเราจะเปลี่ยนทนายที่จะทำการเขียนยื่นคำร้องต่อศาลฎีกาได้ไหมค่ะ หรือ ต้องใช้ ทนาย คนเดิม ตั้ง :แต่ ตอนแรก เท่านั้นค่ะ 
....รบกวน ด้วยนะ ค่ะตอนนี้หนูทุกข์ใจมากเลยค่ะ หนูโดนคดีลักทรัพย์ศาลชัั้นต้นยกฟ้องแต่ศาลอุธรตัดสินจำคุกหนู9ปี4เดือน 
    ปล.หากคำถามใดไม่ถูกต้องผิดผลาดขออภัยด้วยนะคะ
สามารถเปลี่ยนทนายได้ครับ คุณจะให้ทนายคนไหนเขียนให้ก็ได้ การเขียนฎีกาจะให้ทนายเป็นคนเขียนและยื่นให้ก็ได้โดยการแต่งตั้งทนายคนใหม่นั้นเข้าไป หรือจะทำเพียงให้ทนายเขียนฎีกาให้ จากนั้นคุณจะเอาไปยื่นเองในนามของคุณก็ได้ ตามแต่จะสะดวก

[-]
กล่องตอบด่วน
พิมพ์การตอบกระทู้ของคุณที่นี่

Image Verification
Please enter the text within the image on the left in to the text box below. This process is used to prevent automated posts.
Image Verification
(case insensitive)

ไปยังหัวข้อ:

ผู้ที่กำลังดูกระทู้นี้: 1 ผู้เยี่ยมชม