คะแนนกระทู้:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอลดราคาประมูล
Bug 
ชนะการประมูลขายสินค้ากับโรงเรียน แต่พอมาขายจริงมันขาดทุนทุกวัน เนื่องจากราคาประมูลที่ตั้งไว้แพงเกินความเป็นจริงค่ะ สามารถขอลดราคาประมูลได้ไม้คะ
(01-16-2019, 09:31 AM)puprim_99@hotmail.com เขียน: ชนะการประมูลขายสินค้ากับโรงเรียน แต่พอมาขายจริงมันขาดทุนทุกวัน เนื่องจากราคาประมูลที่ตั้งไว้แพงเกินความเป็นจริงค่ะ สามารถขอลดราคาประมูลได้ไม้คะ ถ้าโรงเรียนไม่ยอมลดให้สามารถขอยกเลิกสัญญาและขอเงินประกันและเงินประมูลคืนได้ไม้คะ เพราะสัญญาไม่เป็นธรรมค่ะ
ตามความเห็น การประมูลเป็นการแข่งขันให้ราคาเพื่อจะได้สิทธิในการขายสินค้า ดังนั้นราคาประมูลที่คุณเสนอไปนั้นเป็นความสมัครใจของคุณเอง ดังนั้นหากคุณขอยกเลิกสัญญาก่อนก็ถือว่าคุณเป็นฝ่ายผิดสัญญา ซึ่งอาจจะไม่ได้เงินประกันและเงินประมูลคืน และไม่น่าจะถือเป็นสัญญาไม่เป็นธรรมครับ

[-]
กล่องตอบด่วน
พิมพ์การตอบกระทู้ของคุณที่นี่

Image Verification
Please enter the text within the image on the left in to the text box below. This process is used to prevent automated posts.
Image Verification
(case insensitive)

ไปยังหัวข้อ:

ผู้ที่กำลังดูกระทู้นี้: 1 ผู้เยี่ยมชม