คะแนนกระทู้:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
บ้านสั่งสร้าง มีปัญหาเรื่องโอนกรรมสิทธิ์ค่ะ
มีข้อสงสัยอยากสอบถามค่ะ 

ซื้อบ้านสั่งสร้างค่ะ คือแยกเป็นที่ดินเปล่าแล้วสั่งสร้างบ้านกับเจ้าของโครงการ 

โดยเจ้าของโครงการให้เราเซ็นใบขออนุญาติก่อสร้างเป็นชื่อเรา

โดยวันโอนเจ้าของโครงการแจ้งว่า  โอนเฉพาะที่ดิน เสียค่าโอนไม่เยอะ

แสดงว่าเจ้าของโครงการแยกสัญญาหรือเปล่าค่ะ 

โอนเฉพาะที่ดินแล้วตัวบ้านล่ะค่ะ

อยากทราบว่า อนาคตถ้าเราจะขายบ้านหลังนี้จะมีปัญหาไหมค่ะ
อนาคตอาจจะมีปัญหาบ้างในกรณีหากต้องการที่จะขายที่ดินพร้อมบ้าน ซึ่งในส่วนของบ้านคุณก็ต้องนำหลักฐานการเป็นเจ้าของบ้านมาแสดงด้วย อย่างเช่น ใบขออนุญาตการก่อสร้าง

[-]
กล่องตอบด่วน
พิมพ์การตอบกระทู้ของคุณที่นี่

Image Verification
Please enter the text within the image on the left in to the text box below. This process is used to prevent automated posts.
Image Verification
(case insensitive)

ไปยังหัวข้อ:

ผู้ที่กำลังดูกระทู้นี้: 1 ผู้เยี่ยมชม