คะแนนกระทู้:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ตกลงต้องจ่ายเท่าไหร่กันแน่ครับ
เขาเขียนในสัญญาประณีประนอมยอมความบอกว่า ให้ชำระเดือนละไม่น้อยกว่า 7,500.- โดยแบ่งชำระบัตรเดือนละไม่น้อยกว่า 3,500.- และชำละบัตร เดือนละไม่น้อยกว่า 3,000.- ถ้ารวมกันมันแค่ 6,500.- ไม่ถึง 7,500.- แบบนี้มันเป็นภาษากฎหมาย หรือเขาเขียนผิด และตกลงผมต้องจ่ายยอดเท่าไหร่กันแน่ครับ
ตามความเห็นน่าจะต้องจ่าย 7,500 บาท ครับ เพราะการจ่ายไม่ได้ระบุจำนวนเงินเอาไว้แน่นอน เพียงแค่กำหนดจำนวนเงินขั้นต่ำที่จะต้องจ่ายไว้เท่านั้น ส่วนการแบ่งชำระของแต่ละบัตรนั้นอาจจะมีการคิดผิดก็ได้ แต่ในขณะทำสัญญาเมื่อคุณไม่ได้แย้งและยอมรับตามนั้น คุณก็ต้องจ่ายไปตามสัญญาครับที่ทำครับ

[-]
กล่องตอบด่วน
พิมพ์การตอบกระทู้ของคุณที่นี่

Image Verification
Please enter the text within the image on the left in to the text box below. This process is used to prevent automated posts.
Image Verification
(case insensitive)

ไปยังหัวข้อ:

ผู้ที่กำลังดูกระทู้นี้: 1 ผู้เยี่ยมชม