คะแนนกระทู้:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เพื่อนบ้านด่า ควรแจ้งความไม้
เมื่อสองวันก่อน ดิฉันล้างบเานอยู่ ป้าข้างบ้านเรียกหลาน ว่า เข้้้้้  เข้ามา อย่าไปใกล้คนบ้า  เขาด่าให้้้้้้้้ด่าต่อหน้า ระยะไม่เกิน 2 เมตร ควรแจ้งความหมิ่นประมาท ไม้คะ  ลูกชายเขาก็เคยด่าต่อหน้าสันดานไพร่ เมื่อประมาณ 2 ปีที่แล้ว ไม่ได้แจ้งความ คนในบ้านนั้น ถ้้้้้้้้้าเห็นเราออกมาตากผ้า ก็ด่าจากชั้นบนว่า อีบ้้า  บางที ก็็็็ยืนหน้าบ้าน เขา ด่าเข้ามา ว่ากลับมาก็็็็็็มาเจออีบ้า ทั้้้้งที่่่เราอยู่่่่่่่ในบ้าน ก็ยังด่าเข้ามา  แบบนี้ควรแจ้้้้้้งความไม้คะ
แจ้งหมิ่นประมาทน่าจะไม่ได้นะ
[quote pid='159' dateline='1561958688']
แจ้งหมิ่นประมาทน่าจะไม่ได้นะ
[/quote]
ขอบคุณค่ะ

[-]
กล่องตอบด่วน
พิมพ์การตอบกระทู้ของคุณที่นี่

Image Verification
Please enter the text within the image on the left in to the text box below. This process is used to prevent automated posts.
Image Verification
(case insensitive)

ไปยังหัวข้อ:

ผู้ที่กำลังดูกระทู้นี้: 1 ผู้เยี่ยมชม